Öll skip fara ekki lengur í gegn! Skipaútgerð varar við „búið ykkur undir alvarlegar truflanir á birgðum“

2024-01-09

  Að sögn Reuters, 5. að staðartíma, tilkynnti danski útgerðarrisinn Maersk að í fyrirsjáanlegri framtíð muni öll skip félagsins ekki lengur fara um Rauðahafið og varaði viðskiptavini við að búa sig undir alvarlegar birgðatruflanir.

  Að sögn Reuters, 5. að staðartíma, tilkynnti danski útgerðarrisinn Maersk að í fyrirsjáanlegri framtíð muni öll skip félagsins ekki lengur fara um Rauðahafið og varaði viðskiptavini við að búa sig undir alvarlegar birgðatruflanir.

 

FR4

fréttir-15-15

  Endurleiðin þýðir að skip þurfa að krækja í kringum suðurhluta Afríku, sem gæti aukið flutningstíma um um 10 daga og þarfnast meira eldsneytis, sem hefur í för með sér aukinn flutningskostnað.

 

  Maersk sagði í yfirlýsingu sama dag að staðan á svæðinu væri enn mjög spennt, full af óvissu og öryggisáhætta haldi áfram að aukast verulega.

 

  Áður gaf háttsettur leiðtogi vopnaðra hópa Houthi í Jemen, Mohammed Ali al-Houthi, út yfirlýsingu þann 7. janúar þar sem hann sagði að svo framarlega sem skip sem sigla um Rauðahafið lýsi yfir „engin tengsl við Ísrael“ verði ekki ráðist á þau.

 

  Hann lagði til við alþjóðleg skipafélög að hvert skip sem siglir um Rauðahafið, Mandeb-sund eða Arabíuhaf geti lýst því yfir fyrirfram „engin tengsl við Ísrael,“ þar sem hann sagði að „þetta skref hervæðir ekki Rauðahafið og mun ekki skaða millilandasiglingar Með þessu skrefi geta skip haldið áfram að sigla á öruggan hátt án nokkurra hindrana og forðast vandræðin við að komast framhjá Góðrarvonarhöfða.“

 

  Hins vegar varaði Mohammed Ali al-Houthi einnig við því að ef skip gefi út „falskar skýrslur“ og halda til hafna undir stjórn Ísraels eftir að hafa farið um Rauðahafið, þá verði þau sett á svartan lista af vopnuðum hópi Houthi í Jemen og kyrrsett í næstu tilraun til að komast yfir. gegnum Rauðahafið.

Senda

Þú gætir eins og

0